JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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TAASISI YA UONGOZI

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
TAASISI YA UONGOZI KUFANYA MAHAFALI YA NANE

16 Mei 2025, Dar es Salaam: Sherehe ya mahafali ya nane ya Taasisi UONGOZI
itafanyika leo katika Ukumbi wa Mikutano wa Mlimani City, Jijini Dar es Salaam. Mgeni
Rasmi wa Tukio hili atakuwa Mhe. George Boniface Simbachawene (Mb) Waziri wa
Nchi, Ofisi ya Rais — Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora.

Wasilisho kuu litatolewa na Bibi Suzanne Innes-Stubb, Mke wa Rais wa Finland na
mtaalamu mwandamizi wa kimataifa katika masuala ya sheria na maadili.

Tukio hili linafanyika kwa ajili ya kuwapongeza viongozi waliomaliza programu za
mafunzo ya muda mrefu: Stashahada ya Uzamili ya Uongozi (Postgraduate Diploma
in Leadership), Programu ya Uongozi Ngazi ya Cheti (Certificate in Leadership), na
Programu ya Uongozi kwa Wanawake (Women’s Leadership Programme). Wageni
watakaohudhuria ni pamoja na viongozi waandamizi kutoka nchi mbalimbali barani
Afrika — na sekta zote ikiwemo sekta ya umma, sekta binafsi, sekta ya elimu ya juu,
na sekta ya asasi za kiraia. Jumla ya viongozi 200 watahitimu.

Lengo la programu hizi ni kujenga na kuimarisha uwezo wa viongozi katika maeneo
matatu: sifa binafsi za uongozi, usimamizi wa rasilimali watu, na uongozi wa taasisi.
Zimeandaliwa kwa ajili ya viongozi wanaotaka kujiendeleza bila kukwamisha kazi yao.
Wakufunzi wa programu ni wataalamu wabobezi katika masuala ya uongozi kutoka
nchi mbalimbali duniani.

Stashahada ya Uzamili ya Uongozi na Programu ya Uongozi Ngazi ya Cheti
zimeandaliwa na kutolewa kwa kushirikiana na Chuo Kikuu cha Aalto cha Mafunzo ya
Utawala, kilichopo nchini Finland. Utekelezaji wa programu hizi mbili unawezeshwa
kwa kiasi kikubwa na Serikali ya Tanzania na Serikali ya Finland. Programu ya
Uongozi kwa Wanawake inafadhiliwa na Serikali hizo mbili pamoja na Umoja wa
Ulaya, na Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia masuala ya wanawake (UN
Women).

Ushiriki katika tukio hili ni kwa mwaliko pekee.

Imetolewa na,

Su a ;{Ff)ko
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano kwa Umma
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